“ร่วมงานวันคนพิการสากลจังหวัดอุทัยธานี ประจำปี 2566”
วันที่ 26 ธันวาคม 2566 นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานีมอบหมายให้เจ้าหน้าที่ศูนย์ ฯ เข้าร่วมงานวันคนพิการสากลจังหวัดอุทัยธานี ประจำปี 2566 โดยมีนางศรีสุดา เถาเมืองใจ พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดอุทัยธานีเป็นผู้กล่าวรายงาน ฯ และมีนายธีรพัฒน์ คัชมาตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในพิธีเปิด ฯ โดยทางศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานีได้ร่วมสนับสนุนอาหารกลางวันให้กับผู้ที่มาร่วมงาน ณ อาคารสวนน้ำเฉลิมพระเกียรติ (บึงพระชนก) อำเภอเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/12/414020091_754985136655660_2611168995193578233_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/12/412738280_754984209989086_7230610250408581717_n.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/12/414153340_754984473322393_2784620870559675599_n.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/12/412783852_754984339989073_3479741133236751183_n.jpg)