ศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี ร่วมรณรงค์จัดระเบียบคนขอทาน ประจำเดือนสิงหาคม 2565
19 สิงหาคม 2565 ศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ฯ ทีม One Home สถานีตำรวจภูธรเมืองอุทัยธานี เทศบาลเมืองอุทัยธานี และอาสาสมัครพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ (อพม.) ร่วมรณรงค์จัดระเบียบคนขอทาน ประจำเดือนสิงหาคม 2565 โดยประชาสัมพันธ์บทบาทภารกิจตาม พ.ร.บ.ควบคุมการขอทาน พ.ศ.2559 และการหยุดให้เงินคนขอทาน กับพ่อค้า แม่ค้า และประชาชนทั่วไปให้ทราบ ณ ตลาดนัดคลองถมเมืองอุทัยธานี อำเภอเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/08/C42734E1-C7AF-46A8-B443-4BB5F0F57656-1024x768.jpeg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/08/E7A063D9-2D66-40DA-A2DA-A996EF6C097F-1024x768.jpeg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/08/2D672E21-F66E-45A6-813B-48FECF356113-1024x768.jpeg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/08/E699904D-7E61-41D6-A4BD-CC2F1F21B27C-1024x768.jpeg)