ร่วมงานมหกรรม “เมล็ดพันธุ์แห่งความรักษ์ Seeds of Love” และร่วมงานเสวนาภาษาฅนกสิกรรม คนบ้านไร่ ฅนร้อยพันธุ์รักษ์ ฯ
วันที่
มกราคม
นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ ฯ ร่วมงานมหกรรม “เมล็ดพันธุ์แห่งความรักษ์ Seeds of Love” โดยมีการจัดแสดงผลลัพธ์และเผยแพร่องค์ความรู้และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการอนุรักษ์เมล็ดพันธุ์พื้นถิ่น ระหว่างเกษตรกรเครือข่ายอนุรักษ์เมล็ดพันธุ์พืชพื้นถิ่น เกษตรกรจากชุมชนอื่น และหน่วยงานราชการภายในจังหวัดอุทัยธานี และผู้สนับสนุนภายนอก
และร่วมงานเสวนาภาษาฅนกสิกรรม คนบ้านไร่ ฅนร้อยพันธุ์รักษ์ ฯ โดยมีนายเผด็จ นุ้ยปรี นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในงาน ฯ ณ ไร่อุ๊ยกื๋อ ตำบลแก่นมะกรูด อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415981916_761665849320922_3095110793677281993_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416012135_761665762654264_2386088691557015980_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417695160_761665405987633_8487867658610658974_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416204951_761665729320934_1495450750280576541_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417767143_761665382654302_8391975740015373626_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417696245_761665925987581_4673869473555176066_n-1024x768.jpg)