ร่วมเปิดกิจกรรม “SMS2PRO สนับสนุนมูลนิธิ ปิดทองหลังพระ” สืบสานแนวพระราชดำริในกิจกรรมการสร้างแนวกันไฟป่า
วันที่ 5 มกราคม 2566 นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ ฯ ร่วมกับส่วนราชการจากอำเภอบ้านไร่และบริษัท อีเอ็กซ์พี ซิสเต็ม จำกัด ร่วมเปิดกิจกรรม “SMS2PRO สนับสนุนมูลนิธิ ปิดทองหลังพระ” สืบสานแนวพระราชดำริในกิจกรรมการสร้างแนวกันไฟป่า โดยมีนายสิรภพ นิยมเดช นายอำเภอบ้านไร่ เป็นประธาน ฯ ณ ป่ามอตาจ่อย ชุมชนบ้านอีมาดอีทราย ตำบลแก่นมะกรูด อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/48233_0-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/48236_0-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/48238_0-1024x768.jpg)