“ศพพ.อุทัยธานี จัดกิจกรรมโครงการพัฒนาและส่งเสริมศักยภาพอาสาสมัครพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ (อพม.)”
วันที่ 15 กันยายน 2566 ศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี ดำเนินกิจกรรมโครงการพัฒนาและส่งเสริมศักยภาพอาสาสมัครพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ (อพม.) ณ โรงเรียนห้วยคตพิทยาคม ตำบลสุขฤทัย อำเภอห้วยคต จังหวัดอุทัยธานี โครงการนี้ จัดขึ้นเพื่อพัฒนาและส่งเสริมศักยภาพ อพม. ให้มีความรู้ความเข้าใจและทักษะการทำงานด้านการจัดสวัสดิการและการพัฒนาสังคมในการปฏิบัติงานตามภารกิจของกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ได้อย่างมีประสิทธิภาพและส่งเสริมสนับสนุนกระบวนการมีส่วนร่วมของ อพม. ทั้งนี้ การจัดกิจกรรมดังกล่าวของศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่มุ่งมั่นพัฒนาศักยภาพของ อพม.ในพื้นที่ ส่งผลให้ อพม. สามารถปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผล ยกระดับคุณภาพชีวิตของประชาชนในพื้นที่ได้อย่างยั่งยืน ต่อไป
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/377942273_693595949461246_1834995284484559578_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/377285054_693599099460931_7188683400287588444_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/379175978_693598989460942_4748978619360429761_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/379246339_693599139460927_4370199699513113854_n-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/377977489_693599179460923_2035982308849542940_n-1024x768.jpg)