ร่วมรณรงค์จัดระเบียบคนขอทาน ประจำเดือนกันยายน 2566
วันที่ 5 กันยายน 2566 นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี มอบหมายให้นางสาวศิริกัญญา ศรเดช เจ้าพนักงานพัฒนาสังคมปฏิบัติงาน ร่วมกับทีม One Home อุทัยธานี และภาคีเครือข่ายทุกภาคส่วน ร่วมรณรงค์จัดระเบียบคนขอทาน ประจำเดือนกันยายน 2566 โดยประชาสัมพันธ์บทบาทภารกิจตาม พ.ร.บ.ควบคุมการขอทาน พ.ศ.2559 และการหยุดให้เงินคนขอทาน กับประชาชนทั่วไปให้ทราบ ณ ตลาดริมน้ำสะแกกรัง อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/S__69361679-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/408359-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/09/408357-1024x768.jpg)