กิจกรรมพัฒนาและส่งเสริมอาชีพด้านการเกษตร (การปลูกผักอินทรีย์และการสร้างตลาดชุมชน) ให้แก่ชาวบ้านในชุมชนบ้านป่าผาก จำนวน 15 ครอบครั
นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี พร้อมเจ้าหน้าที่ฝ่ายพัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูง ลงพื้นที่เขตพัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงป่าผาก เพื่อจัดทำโครงการส่งเสริมและพัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมบนพื้นที่สูง ประจำปีงบประมาณ 2566 ภายใต้กิจกรรม พัฒนาและส่งเสริมอาชีพด้านการเกษตร (การปลูกผักอินทรีย์และการสร้างตลาดชุมชน) ให้แก่ชาวบ้านในชุมชนบ้านป่าผาก จำนวน 15 ครอบครัว ดำเนินการระหว่างวันที่ 23-25 สิงหาคม 2566 โดยมีนายวันเฉลิม รูปเขียน พนักงานราชการครู วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีอุทัยธานี เป็นวิทยากร ณ เขตพัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงป่าผาก ตำบลวังยาว อำเภอด่านช้าง จังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการป่าผาก-ปลูกผัก-23-25-ส.ค.-66_230824_4-1024x576.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการป่าผาก-ปลูกผัก-23-25-ส.ค.-66_230824_2-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการป่าผาก-ปลูกผัก-23-25-ส.ค.-66_230824_9-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการป่าผาก-ปลูกผัก-23-25-ส.ค.-66_230824_8-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการป่าผาก-ปลูกผัก-23-25-ส.ค.-66_230824_7-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการป่าผาก-ปลูกผัก-23-25-ส.ค.-66_230824_1-1024x576.jpg)