ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2566
12 สิงหาคม 2566 นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ ร่วมกับทีม One Home จังหวัดอุทัยธานี ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2566 ร่วมพิธีทางศาสนามหามงคล 3 ศาสนา คือ ศาสนาพุทธ ศาสนาอิสลาม และศาสนาคริสต์ พร้อมทั้งพิธีทำบุญตักบาตร แด่พระสงฆ์ เพื่อถวายพระราชกุศลแด่สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 91 พรรษา 12 สิงหาคม 2566 โดยข้าราชการและพสกนิกรชาวจังหวัดอุทัยธานี ต่างสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และขอให้พระองค์ท่านมีพระพลานามัยแข็งแรง โดยมีนายธีรพัฒน์ คัชมาตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณวงเวียนห้าแยกวิทยุ อำเภอเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366996874_674775561343285_1405318316067483145_n-1024x576.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/08/366352133_674775578009950_1764619043878525991_n-576x1024.jpg)