เข้าร่วมประชุมทางไกลออนไลน์ขับเคลื่อนงานโครงการเยาวชนชนเผ่าสู่ผู้ประกอบการรุ่นใหม่
📬 19 เมษายน 2566
นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี พร้อมเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมประชุมทางไกลออนไลน์ขับเคลื่อนงานโครงการเยาวชนชนเผ่าสู่ผู้ประกอบการรุ่นใหม่ เพื่อพัฒนาเยาวชน ผู้ประกอบการชุมชนชาติพันธุ์บนพื้นที่สูง สู่การเป็นผู้ประกอบการหน้าใหม่ เพื่อเสริมสร้างทักษะดิจิทัล แลtด้านการประกอบธุรกิจหรือวิสาหกิจชุมชน ความภูมิใจในอัตลักษณ์ ความสามารถในการรักษาภูมิปัญญาและวัฒนธรรมท้องถิ่น ผ่านระบบ Zoom Meeting ณ ห้องประชุมศูนย์ปฏิบัติการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2023/04/ใบปลิว-ท่องเที่ยว-รูปภาพทะเล-สีส้ม-2-724x1024.jpg)