📬8 พฤศจิกายน 2565
นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี
ร่วมประชุมการจัดงานวันมรดกโลกห้วยขาแข้ง ประจำปี 2565 ในวันที่ 7-9 ธันวาคม 2565 เพื่อเป็นการระลึกถึงเกียรติภูมิและสร้างจิตสำนึกให้ประชาชนหันมาอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติ และหวงแหนผืนป่าแห่งนี้ให้เป็นมรดกทางธรรมชาติของประเทศชาติและของโลก รูปแบบการจัดกิจกรรม จัดบูทนิทรรศการ ขบวนกิจกรรมด้านการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมและวิถีวัฒนธรรม กิจกรรมด้านศิลปะ มหกรรมดนตรีรักษ์ผืนป่าตะวันตก โดยมีนายเผด็จ นุ้ยปรี นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธาน ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลบ้านไร่ อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/11/3CFC48CD-63FA-4456-8D12-AB36889FCFBD-724x1024.jpeg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/11/C332A86C-4F4A-4B0E-8F28-2861DF99E020-1024x768.jpeg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/11/A3D34EE8-0918-4FEF-B4F7-A3704B5113C0-1024x768.jpeg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/11/C767E344-1DBE-4B36-B48E-FDEAE2CEA1F7-1024x768.jpeg)