“อัตลักษณ์ผ้าทอกะเหรี่ยงร่วมสมัย” ภายใต้โครงการส่งเสริมการต่อยอดผ้าทอกะเหรี่ยงร่วมสมัยจังหวัดอุทัยธานี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565
ในวันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2565 นายบุญตุ้ม ศรีชุมพวง ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี ได้จัดงาน “อัตลักษณ์ผ้าทอกะเหรี่ยงร่วมสมัย” ภายใต้โครงการส่งเสริมการต่อยอดผ้าทอกะเหรี่ยงร่วมสมัยจังหวัดอุทัยธานี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 นางพัชรี อาระยะกุล ปลัดกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ นายอนุกูล ปีดแก้ว อธิบดีกรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ นายขจรเกียรติ รักพานิชมณี ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี พร้อมด้วยทีม One Home และประชาชนให้การต้อนรับและเข้าร่วมงาน พร้อมรับชมแฟชั่นโชว์โดยมีนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณถนนคนเดินตรอกโรงยา อำเภอเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/09/96FF6C81-EAC7-413B-B376-B2087EA59B3D-724x1024.jpeg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/09/30E5BE19-325D-4AD8-AFD7-E60F981936E4-724x1024.jpeg)