“เทศกาลวันวานอุทัย”ภาค 2
วันที่ 27 เมษายน 2567 นางสาวทศพร บุญแนบ ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี ร่วมกิจกรรม “เทศกาลวันวานอุทัย”ภาค 2 ในบรรยากาศย้อนยุคธีมงานวัด โดยมีนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานเปิดงานฯ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 27 – 28 เมษายน 2567 ณ วัดอุโปสถาราม (วัดโบสถ์) อำเภอเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี สำหรับกิจกรรมการจัดงาน “เทศกาลวันวานอุทัย” ภาค2 ที่จะเชิญชวนให้ทุกท่านมาสัมผัสกับมนต์เสน่ห์ของอุทัยธานี (The Classic Uthaithani) ในบรรยากาศย้อนยุคธีมงานวัด ภายในกิจกรรมมีการฉายหนังกลางแปลง กิจกรรมรำวงย้อนยุค ชิงช้าสวรรค์ การจำหน่ายอาหารไทยคาว-หวาน บรรยากาศตลาดย้อนยุคและการมอบสิทธิพิเศษแก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางเข้าร่วมงานลุ้นรับรางวัลพิเศษมากมาย#ศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานี#กรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ#DSDW#พม_อุทัยธานี#กระทรวง_พม#พม#ช่วย24ชั่วโมง
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/04/440857917_833826558771517_530099503712452730_n-1024x671.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/04/440976563_833826682104838_3641662922002694068_n-1024x683.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/04/439914248_833825215438318_2020481473056620524_n.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2024/04/440295203_833825255438314_2312962696235533859_n.jpg)