พิธีบรรพชาอุปสมบท 910 รูป เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
25 กรกฎาคม 2565 ศูนย์พัฒนาราษฎรบนพื้นที่สูงจังหวัดอุทัยธานีร่วมพิธีบรรพชาอุปสมบท 910 รูป เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวงเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 โดยมี นายขจรเกียรติ รักพานิชมณี ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานณ วัดหนองขุนชาติ อำเภอหนองฉาง จังหวัดอุทัยธานี
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/07/สำเนาของ-ประชุม-724x1024.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/07/46166-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/07/46171-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/07/46164-1024x768.jpg)
![](https://www.uthaihpdc.go.th/wp-content/uploads/2022/07/46173-1024x768.jpg)